Heaven of manga-anime cùng hoà nhịp đam mê

Show you what You wanna see

Trang ChínhTrang Chính  H-mangaH-manga  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Điều anh sợ nhất trong tình yêu nAz` ???

Go down 
Tác giảThông điệp
max
Rook

Bài gửiTiêu đề: Điều anh sợ nhất trong tình yêu nAz` ???   Sat Apr 25, 2009 9:53 am

Tình yêU nhƯ một cánh DiềU vậy......
LÚc đầU nÓ sẽ bay caO , bay xa , yên bình....nhƯng khi gặp 1 cƠn giÓ....đỦ để làm nÓ...rỜi xa chiếc dây gắn vỚi nÓ....để bay xa mãi......Xa vỜi....
TrưỚc đây Em chỉ biết yêU và đưỢc yêU.....
Làm chO ngưỜi yêU mình mà không nghĩ đến 1 điềU rằng....1 ngày nàO đÓ.....mình cÓ thể sẽ mất tất cả.....

ThưỢng đế bày trÒ yêU đưƠng nhảm nhí
Để cOn ngưƠi qUen kiếp phÙ dU....

NếU nhƯ một ngày nàO đÓ Bạn phát hiện rằng.......Mình không cÒn gì nỮa.....Bạn sẽ thế nàO....
Thế nàO là Tình yêU Vỉnh cỬu......thế nàO là mãi mãi......chẳng ai cÓ thể Xác định cuỘc đỜi mình 1 cách mạch lạc và khách qUan nhƯ thế......
.......Cô yêU Anh bẵng cả Trái Tim , Anh yêU cÔ bằng Cả chân tình....
NhƯng.....ai biết đưỢc rằng.....Trái tim và chân tình đÓ......cÓ đến đưỢc vỚi nhaU.....
2 ngưỜi 2 lỐi nghĩ
2 ngưỜi 2 cách sỐng
Liệu hỌ cÓ hÒa hỢp vỚi nhaU......hay hỌ cỐ ngắn lấp thật đầY khOảng trỐng ấy....và rỒi một ngày.....hỌ nhận ra....và hỐi hận.....Khoảng trỐng ấy nếU không đưỢc lấp đầy bằng yêU thưƠng thật sỰ.......thì nÓ Vẫn là khOảng trỐng......tUy không thấy , không sỜ đưỢc......nhƯng nÓ vẫn tỒn tại một cách vÔ hình.....
......Anh Vẫn muỐn mình là yêU thưƠng mãi mãi , để chÚng mình cÙng lấp đầy khOảng trỐng ấy , bằng tất cả yêU thưƠng mà mình cÓ.....
......Yêu thưƠng không dỨt là yêU thưƠng thật sỰ.....
cÓ khi nàO.....Yêu thưƠng ấy xa rỜi Anh......hay.....Anh đánh mất yêU thưƠng ấy....
Đôi khi Em tỎ ra thật yếU đuỐi.......để yêU thưƠng biết rằng Em cần yêU thưƠng che chỞ bảO Vệ Em.....
Đôi khi Em tỎ ra mình mạnh mẽ......để yêU thưƠng biết rằng....Em cÓ nghị lỰc , Em sẽ vưỢt qUa đưỢc tất Cả mỌi việC......kể khi cả không cÓ yêU thưƠng Ở bên.....
Yêu thưƠng cỦa Anh là yêU thưƠng không baO giờ dỨt......
Yêu thưƠng Của Anh là yêU thưƠng Của Em
YêU thưƠng cỦa Em là yêU thưƠng cỦa Anh
........Ta cÓ thể là yêU thưƠng Của Nhau.....phải không Em......

Gió này ,ngày nào đó Gió sẽ dừng chân ,nơi nào sẽ là đích đến?
Gió sẽ chẳng dừng chân đâu ,vì Gió là vô định và định mệnh là tự do

MuỐn sỐng vÔ tâm hƠn mỘt chÚt, muỐn nÓi nhỮng câU nÓi làm ngưỜi khác tỔn thưƠng... nhƯng rỒi cỨ nÓi ra là lại thấy lÒng đaU thắt... BuỒn hƠn cả ngưỜi bị tỔn thưƠng... Thế là im lặng, để chO cái vết thưƠng kia lành đã, để chO ngưỜi vÔ tâm khác vÔ tình làm tỔn thưƠng mình thÔi...

Hạnh phÚc đỦ đầy. YêU thưƠng đỦ đầy. Mà nhiềU khi thấy thật trỐng vắng. NhiềU khi nưỚc mắt cỨ rƠi...
Phải chăng tại cOn chỮ đỦ đầy kia.....

Hạnh phÚc chỉ là

LỜi nÓi dỐi

ThÔi Em!

BỞi nếU không thì

làm saO

Anh phải khóc...

BỞi nếU hạnh phÚc

hạnh phÚc

Thì nhỮng lỜi hỨa cỦa Em phải trở thành sỰ thỰc

SaO lại là hƯ vô ...

Hạnh phÚc là lỜi nÓi dỐi thật mà...

BỞi Anh đã tỪng tin

Em yêU anh nhiềU lắm

Thế mà
Em bỎ rơi Anh

NếU Em bảO Anh chỜ
Thì Anh sẽ đem cả cuỘc đỜi đánh cưỢc
NhƯng mà Em cỨ bưỚc
chẳng nÓi lại câU nàO

Hạnh phÚc không phải là LỜi nÓi dỐi đÓ saO?

Anh đã tỪng tin hạnh phÚc Ở trên caO

Nên

Anh mỚi

Nghĩ rằng : VỚi hOài rỒi sẽ tỚi

Vì Anh sẽ lỚn lên

Thế mà chẳng baO giỜ hạnh phÚc chạm tay Anh

Mặc dÙ Anh đã lỚn...

HÓa ra hạnh phÚc chỉ là cái

NgưỜi ta tưởng

Hạnh phÚc chỉ là

LỜi nÓi dỐi

ThÔi Em

và:
Tất cả khÔng phải là hạnh phÚc
...NếU Em thanh thản ra đi, Anh sẽ trỞ về thỜi gian biểU nhỮng ngày chƯa biết giận hỜn và nưỚc mắt. NhỮng tháng ngày xUng quanh chỉ là hOa hỒng và lỜi tán tỤng. CƯng chiềU thế thÔi, nhƯng đÓ khÔng phải là hạnh phÚc.

...NếU Em thanh thản ra đi, Anh sẽ tỰ mUa quà tặng mình trOng ngày sinh nhật. DẫU rằng nhỮng mÓn qUà cỦa Em vẫn hiện diện nƠi Anh nhƯ mỘt lỜi nhắc nhỦ về mỘt tình yêU đã ngỦ yên ngOn giấc. Thanh bình thế thÔi, nhƯng đÓ khÔng phải là hạnh phÚc.

...NếU Em thanh thản ra đi, Anh sẽ xếp lại nhỮng tấm hình mình đã chỤp trOng nhỮng ngày cÒn gần nhaU. Anh sẽ cÓ dịp Ôn lại nhỮng kỷ niệm đã đưỢc lƯu giỮ. TưỞng tưỢng thế thÔi, nhƯng đÓ khÔng phải là hạnh phÚc.

...NếU Em thanh thản ra đi,Anh sẽ hát lại nhỮng tình khÚc mà mình yêU thích. ChO dÙ quanh Anh cÓ biết baO tiếng vỖ tay ngưỠng mỘ. VUi vẻ thế thÔi, nhƯng đÓ khÔng phải là hạnh phÚc
...NếU Em thanh thản ra đi, chắc gì Anh không cÒn day dỨt. DẫU rằng biết baO cÔng việc sẽ xOá dịU nỖi đaU. Nhẹ nhàng thế thÔi, nhƯng đÓ khÔng phải là hạnh phÚc.

...Nếu Em thanh thản ra đi, nếU Em đã quyết tâm rŨ bỎ cả mỘt thỜi yêU dấU, Anh sẽ gOm tất cả nhỮng thưƠng nhỚ vàO ngăn tỦ quá khỨ. Anh sẽ nhỜ thỜi gian khâU lại vết thưƠng và mỉm cưỜi đÓn nhận tình yêu mỚi. Tàn nhẫn thế thÔi, nhƯng đÓ là hạnh phÚc
Xem lý lịch thành viên

Điều anh sợ nhất trong tình yêu nAz` ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MƠ TRONG MƠ
» Người trong mộng
» Từ "khát" trong tiếng Anh nghĩa là gì?
» Pics các cặp trong DC
» Ý nghĩa ngày sinh trong 12 tháng theo các loài hoa